16 ธันวาคม 2562 กศน.ตำบลมาบแค.เข้าร่วมโครงการค่ายพัฒนาคุณภาพผู้เรียนเรียนรู้หลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงสู่การดำเนินชีวิตที่ยั่งยืน ณ ศูนย์เรียนรู้วิถีชีวิตและจิตวิญญาณชาวนาไทย - นาเฮียใช้ ตำบลบ้านโพธิ์ อำเภอเมืองสุพรรณบุรี จังหวัดสุพรรณบุรี ศึกษาดูงานกระบวนการและขั้นตอนในการทำนา พร้อมทำกิจกรรมนั่งรถชมวิวชมแปลงอนุบาลกล้าแผ่น และร่วมทำขนมไข่ปลา
![](/1806/UserFiles/Image/6(1).jpg)
เข้าชม : 483
|