ประวัติกศน.ตำบลกระทุ่มล้ม
ประวัติความเป็นมา
กศน.ตำบล จัดตั้งขึ้นตามมติคณะรัฐมนตรี ได้เห็นชอบข้อเสนอการปฏิรูปการศึกษาในทศวรรษที่ ๒ พ.ศ.๒๕๕๒-๒๕๖๑) มติมอบหมายให้สำนักงาน กศน.ปรับบทบาทศูนย์การเรียนชุมชนที่มีความพร้อมเป็น กศน.ตำบลเพื่อการจัดกิจกรรมการเรียนรู้ตลอดชีวิตที่คุณภาพ อย่างทั่วถึงและเท่าเทียมกันเพื่อให้เกิดสังคมแห่งการเรียนรู้แก่ประชาชนในชุมชน ได้รับความเมตตาอนุเคราะห์จากพระเอนก สุชาโต รองเจ้าอาวาส วัดนครชื่นชุ่มให้ใช้หอปริยัติธรรม เป็นสถานที่ตั้งกศน.ตำบลโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อดำเนินกิจกรรมการศึกษานอกโรงเรียน (กศน.) ให้กับชุมชนในพื้นที่และพื้นที่ใกล้เคียง จึงประกาศจัดตั้งเป็นศูนย์การเรียนชุมชนตั้งแต่วันที่ ๒๒ มิถุนายน ๒๕๔๗ เป็นต้นมา
![](https://scontent.fbkk12-2.fna.fbcdn.net/v/t1.15752-9/168930522_271183554683647_2700687737508997838_n.jpg?_nc_cat=104&_nc_map=test-rt&ccb=1-3&_nc_sid=ae9488&_nc_ohc=EAqCrdHYLgwAX9fw_e9&_nc_ht=scontent.fbkk12-2.fna&oh=f2d568bde86a3370811e05932bac9f88&oe=6093285A)
![](https://scontent.fbkk9-2.fna.fbcdn.net/v/t1.15752-9/168398167_290819242444661_3303348831683080795_n.jpg?_nc_cat=109&_nc_map=test-rt&ccb=1-3&_nc_sid=ae9488&_nc_ohc=AnkRZ-d2GdEAX8gdhnV&_nc_ht=scontent.fbkk9-2.fna&oh=7b46e5503d98744fab3a945dca1cbdc5&oe=6091FF3B)
เข้าชม : 1920 |